ต่อ ธนภพ คัมแบ็ค! ต้อนรับผมทรงใหม่ กับรางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม นาฏราช ครั้งที่ 10

กลับมาออกงานครั้งแรกหลังจากสึก ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร ร่วมงานนาฏราช ครั้งที่ 10 พร้อมกับทรงผมใหม่ ทรงสกินเฮด หล่อละลาย กร้าวใจมากๆ ซึ่งงานนี้ หนุ่มต่อคว้ารางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม จากละครเรื่องเลือดข้นคนจางไปครอง 

นาฏราช ครั้งที่ 10 รางวัลเพื่อคนบันเทิง

​​รางวัล “นาฏราช” คือรางวัลแห่งความภาคภูมิใจ ของบุคลากรในแวดวงวิทยุและโทรทัศน์ ที่จัดขึ้นโดย “สมาพันธ์วิชาชีพวิทยุกระจายเสียง และวิทยุโทรทัศน์” โดยการคัดเลือก และตัดสินรางวัลมาจากผู้ที่ประกอบวิชาชีพวิทยุ และโทรทัศน์โดยตรง เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐาน และ ยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุ-โทรทัศน์ และส่งเสริมการให้สาระความรู้ ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป

 

 

ซึ่งในปีนี้งานประกาศผลรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 10 ขึ้น ในวันที่ 21 กรกฎาคม 2562 ณ GMM Live House ชั้น 8 Central World ถ่ายทอดสดผ่านทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31 ปีนี้ก็มีคนในวงการบันเทิงทั้งผู้ที่อยู่เบื้องหน้าและเบื้องหลังมาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

 

 

คนบันเทิงปีนี้ที่เป็น Hot Spot ของงานอีกคนหนึ่งนั่นก็คือ นักแสดงมากความสามารถอย่าง ต่อ-ธนภพ ลีรัตนขจร เพราะหลังจากสึก เขาก็ยังไม่ได้ออกงานที่ไหนอย่างจริงๆ จังๆ นาฎราช ครั้งที่ 10 คืองานแรก ที่ต่อออกงาน บอกเลยว่า ลุคเนี้ยบในชุดสูทสีดำกับ ทรงผมใหม่สกินเฮดของธนภพนั้น คือแบบว่า หล่อกร้าวใจมาก นึกถึง ไผ่ ฮอร์โมนขึ้นมาทันที

สำหรับงานนาฎราชปีนี้ ต่อมีชื่อเข้าชิง สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม จากละครเลือดข้นคนจาง และก็ต่อก็คว้ารางวัลนี้ไปครองอย่างสมศักดิ์ศรี โดยต่อได้กล่าวความรู้สึกบนเวทีว่า

“ถือว่าต้อนรับทรงผมใหม่ของผมได้ดีมาก ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมกับรางวัลนาฎราช ครั้งที่ 10 นี้ นี่ไม่ใช่แค่รางวัลนะครับ อย่างที่ครูเล็กบอก สิ่งที่ผมดีใจที่สุดคือ วันนี้ครอบครัวจิระอนันต์ ได้กลับมาพร้อมหน้าพร้อมตากันอีก

ขอบคุณคนดูทุกคนที่เชื่อมั่นในละครเลือดข้นคนจาง เชื่อมั่นในอี้ ขอบคุณคนที่เหมือนพ่อผมอีกคน พี่ย้งนะครับ ขอบคุณนาดาว จีดีเอช รวมถึงทีมงาน นักแสดงทุกคน ไม่มีพี่ๆ ผมคงไม่มาถึงจุดนี้ ขอบคุณพี่บอย-ถกลเกียรติสำหรับสล็อตเวลาที่พี่เชื่อมั่นพวกเรา ขอบคุณครับ”

ต่อ ธนภพ
ต่อ-ธนภพ กับรางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
ต่อ ธนภพ
สกินเฮดกร้าวใจมาก (photo: IG: mui_aphakorn)
ต่อ ธนภพ
คิดถึง ไผ่ ฮอร์โมน ขึ้นมาเลย

สุดสัปดาห์แสดงความยินดีกับน้องต่อด้วย เพราะแสดงฝีมือไม้ลายมือในละครไว้อย่างเยี่ยมยอดจริงๆ และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางวัลนาฎราช ครั้งที่ 10 ด้วยนะคะ

เบลล่า
ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง กับรางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม และ ราณี แคมเปน กับ รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ยินดีด้วยค่ะ
บุพเพสันนิวาส คว้า รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม และละครยอดเยี่ยม
มารี เบรินเนอร์ คว้ารางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
ละครเลือดข้นคนจาง จากนาดาว บางกอก ได้รับรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ทั้งสิ้น 6 รางวัล ได้แก่ ผู้กำกับยอดเยี่ยม, นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม, นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม, ทีมนักแสดงยอดเยี่ยม, กำกับภาพยอดเยี่ยม และ ลำดับภาพยอดเยี่ยม

สรุปประกาศผลรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 10 มีดังต่อไปนี้

– รางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ ได้แก่ คุณประวิทย์ มาลีนนท์

– รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ คุณสายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา

รางวัลประเภทรายการวิทยุ

1. รางวัลสถานีข่าว และสาระยอดเยี่ยม ได้แก่
สถานีวิทยุFM100.5 MCOT News Network
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศทาง FM100.5 MHz

2. รางวัลสถานีเพลง และบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่
สถานีวิทยุกระจายเสียง 1 ปณ.กรีนเวฟ106.5 FM
จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทาง FM106.5 MHz

3. รางวัลรายการข่าว และสาระยอดเยี่ยม ได้แก่
รายการ Good Morning ASEAN
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศทาง FM100.5 MHz MCOT News Network

4. รางวัลรายการเพลง และบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่
รายการพุธทอล์ค พุธโทร
จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

5. รางวัลผู้จัดรายการข่าว และสาระยอดเยี่ยม ได้แก่
คุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม
รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร
LTM FM 95 MHz

6. รางวัลผู้จัดรายการเพลง และบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณธนชัย อุชชิน (DJ ป๊อด)รายการ PODTALK
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 MHz
Mellow 97.5 MHz

7. รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าว และสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) จ.ลำพูน
ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน FM 96.5 MHz
และ สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี
ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
FM 102 MHz

8. รางวัลสถานีท้องถิ่งเพลง และบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุ อสมท จ.เชียงราย
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) จ.เชียงราย
ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท จ.เชียงราย
FM 101.25 MHz
และ สถานีวิทยุ BIG FM
จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด
ออกอากาศสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

9. รางวัลสถานีออนไลน์ยอดเยี่ยม ได้แก่  สถานีวิทยุออนไลน์ Chill Online
จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์

10. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

11. รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการคู่ข่าว-เสาร์ อาทิตย์
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

12. รายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ
บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

13. รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณเขมสรณ์ หนูขาว รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

14. รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

15. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ป ตรวจสอบพันโครงการผ่านทุนต่างชาติ
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

16. รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม ได้แก่ ฟุตบอลโตโยต้า ไทยลีก 2018
จาก บริษัท ทรู โฟร์ยู สเตชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

17. รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ คุณอดิสรณ์ พึ่งยา รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล
AFF Suzuki Cup 2018 จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

18. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ กบนอกกะลา
จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

19. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการมาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 2
บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

20. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ทอล์ก-กะ-เทย One Night
จาก บริษัท จีเอ็มเอ็มทีวี จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31
และ รายการ Perspective บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

21. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ I can see your voice (นักร้องซ่อนแอบ)
จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพ้อยท์ หมายเลข 23

22. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการโครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม นานาชาติ
บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูปลูกปัญญา/ ทรูวิชั่นส์ 37

23. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ บุพเพสันนิวาส
โดย คุณศัลยา สุขะนิวัตติ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

24. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ
บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

25. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรู โฟร์ยู สเตชั่น จำกัด โดย คุณพัฒน์ฑริก มีสายญาติ และคุณนพพร เกิดศิลป์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู  ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

26. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด โดย ภิไธย สมิตสุต และคุณชัยพฤกษ์ เฉลิมพรพานิช
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

เลือดข้นคนจาง คว้า 6 รางวัล

27. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด โดย Foolhouse Production
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

28. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรู โฟร์ยู สเตชั่น จำกัด โดย คุณปรางค์เพชร ตระกูลเผด็จไกร
ดร.สุรัตน์ จงดา และดร.กิตติกรณ์ นพอุดมพันธุ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู
ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

29. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ไม่ถึงตาย
จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

30. รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง บุพเพสันนิวาส
ขับร้องโดย ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิชย์ จากละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

31. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

32. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่
คุณธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

33. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่
คุณมารี เบรินเนอร์
จากละครเรื่อง เมีย 2018
บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

34. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่
คุณศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง
จากละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

35. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่
คุณราณี แคมเปน จากละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

36. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่
คุณทรงยศ สุขมากอนันต์ จากละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน31

37. รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ บุพเพสันนิวาส
บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

Text: AuAi Photo: ช่อง One 31 , ประชาสัมพันธ์งานนาฏราชครั้งที่ 10, IG: mui_aphakorn

เรื่องอื่นๆ ที่น่าสนใจ

ต่อธนภพ เฟิร์น นพจิรา ทุ่มสุดตัวให้หมดใจเพื่อ หัวใจศิลา

ต่อ-ธนภพ กับชีวิตหลังเป็นพี่ยิม ผมฆ่าไผ่-ฮอร์โมนได้แล้ว

ต่อ-ธนภพ ผู้ชายคนนี้เป็นได้หลายบทบาท

ต่อ ธนภพ บัณฑิตป้ายแดง หล่อใสทุกองศาในชุดครุย

อัพเดทข่าวเม้าท์ไทยเทศทุกวงการ & คลิปฮา ดารามาเต็ม ...คลิกติดตามที่
keyboard_arrow_up