sasi ปล่อย Collection ใหม่ sasi Girls Can SURVIVEพร้อมคว้าตัว เก้า-สุภัสสรา นั่งแท่น Face of sasi ส่งต่อพลังใจให้สาวๆ ก้าวผ่านทุกแรงกดดัน
sasi เปิดตัว Collection ใหม่ sasi Girls Can SURVIVE พร้อมโชว์สุดอลังการกลางห้างสยามพารากอน จาก เก้า-สุภัสสรา ธนชาต ในฐานะ Face of sasi (หมวดสินค้าลิปสติก) ตัวแทนคนรุ่นใหม่ที่มี Fighter Spirit และ Survival Attitude ร่วมพูดคุยส่งต่อพลังให้สาวๆ ก้าวผ่านทุกแรงกดดันไปกับแคมเปญ #เชื่อศิ #sasiSURVIVE งานนี้เหล่าเซเลบริตี้ และอินฟลูเอนเซอร์มาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง อาทิ น้ำตาล-ชลิตา, ฟ้าใส-ปวีณสุดา, น้ำหอม-นารดา, มาย-ณภศศิ, ดาว-พิมพ์ทอง, นุ้ย-ธนวัฒน์, SPRITE BABABI, Soundtiss, Eyeta, Powerpuff GAY, Bryan Tan ปิดท้ายงานด้วย มินิคอนเสิร์ต จาก UrboyTJ
![sasi](https://sudsapda.com/app/uploads/2023/10/02-for-FBDS6563-sasi-Retouch-Event-Photo-05.jpg)
คุณรวิศ หาญอุตสาหะ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ศรีจันทร์สหโอสถ จำกัด กล่าวว่า หลายคนรู้จักแบรนด์ SRICHAND เป็นอย่างดีแล้ว แบรนด์ SRICHAND เองก็มีชื่อเสียงในเรื่องของสินค้ากลุ่มที่เป็น Base Makeup แต่ความจริงแล้ว จากการสั่งสมประสบการณ์ในการทำธุรกิจมา บริษัทศรีจันทร์สหโอสถ จำกัด ของเราก็ได้ขยายตลาดในฝั่งของกลุ่มสินค้าที่เป็น Color Cosmetics มาเรื่อย ๆ ซึ่ง แบรนด์ sasi เป็นอีกหนึ่งแบรนด์ที่มีความสำคัญอย่างมากภายใต้เครือของบริษัทศรีจันทร์สหโอสถ ซึ่งลิปของแบรนด์ sasi ตอนนี้ก็เป็นที่รู้จักในวงกว้าง มียอดขายที่เติบโตขึ้นเรื่อย ๆ เช่นกัน และเชื่อว่าสำหรับสินค้าในกลุ่ม Base Makeup กับแบรนด์ sasi ก็ยังมีโอกาสทางที่จะเติบโตขึ้นในอนาคตอีกอย่างแน่นอน
ปัจจุบันกลุ่มลูกค้าในตลาดเครื่องสำอางนั้นไม่ได้เลือกซื้อสินค้าจากเพียงแค่สรรพคุณเท่านั้น สินค้าในกลุ่มบิวตี้เปรียบเสมือนสินค้าที่บ่งบอกถึงไลฟ์สไตล์ของชีวิต และต้องตอบโจทย์กับความต้องการในแต่ละวันของกลุ่มลูกค้าให้ได้ ทำให้ sasi ไม่หยุดอยู่ที่การเป็น Beauty & Cosmetics จึงได้มีการปรับตัวหลังจากการรีแบรนด์เมื่อปีที่ผ่านมา ทำให้กลายเป็นแบรนด์ Beauty & Lifestyle และเชื่อว่าการเข้าใจลูกค้าเป็นสิ่งสำคัญที่จะทำให้สินค้าออกมาตอบโจทย์กับความต้องการของตลาดได้ พร้อมขอบคุณพาร์ทเนอร์ทางธุรกิจที่เชื่อมั่นในศักยภาพขององค์กร
![sasi](https://sudsapda.com/app/uploads/2023/10/DS6563-sasi-Retouch-Event-Photo_edit-02.jpg)
คุณเกล็ดดาว จิตต์ชื่นโชติ Senior Brand Manager แบรนด์ sasi กล่าวว่า สาว ๆ ในยุคปัจจุบันโดยเฉพาะในกลุ่มคนทำงาน มีไลฟ์สไตล์ชีวิตที่เต็มที่ บางกลุ่มมีความจำเป็นต้องแต่งหน้าเพื่อเข้าสังคมหรือทำงาน ซึ่งในแต่ละวันของสาว ๆ นั้นยาวนาน และต้องเจอกับสถานการณ์ที่หลากหลายตั้งแต่เช้าจรดเย็น ทำให้มีความต้องการและมองหาเครื่องสำอางที่ติดทน และพร้อมผ่านเรื่องราวในแต่ละวันไปด้วยกันทำให้แบรนด์เห็นโอกาสในการพัฒนาสินค้าคอลเลคชันใหม่ที่มีความติดทนยาวนาน (Long-Lasting) เพื่อตอบโจทย์กับไลฟ์สไตล์ของสาว ๆ วัยทำงานมากขึ้น จึงออกมาเป็นคอลเลคชันไลน์ใหม่ ชื่อ SURVIVE ที่บ่งบอกถึงความติดทนของผลิตภัณฑ์ และสื่อถึงทักษะการ Survival ของสาว ๆ ในยุคปัจจุบัน
ซึ่งนอกจากสินค้าที่ต้องตอบโจทย์แล้ว ในเรื่องของการส่งต่อพลังให้กับสาว ๆ แบรนด์ sasi นั้นได้มีการ Empower ในเรื่องของความมั่นใจจากภายในสู่ภายนอกมาอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่ช่วงรีแบรนด์อย่าง Girls Can Collection กับ แคมเปญ #ศิว่าได้ แค่มั่นใจอะไรก็CAN ในปีที่ผ่านมา
ในปีนี้ทางแบรนด์ ยังคง Empower ต่อไปผ่านแคมเปญ #เชื่อศิ ซึ่งมี Insight มาจาก โลกยุคใหม่ที่เศรษฐกิจและสังคมเปลี่ยนไปอย่างรวดเร็ว ตลอดจนนิยามและความคาดหวังของผู้หญิงเปลี่ยนไป จนทำให้สาว ๆ เกิดความกดดัน พวกเธอมักเจอเรื่องคาดหวังทั้งจากตัวเองและคนรอบตัว เช่น การทำงานที่ถูกคาดหวังว่าต้องเก่ง ความรักที่คาดหวังให้เจอคนที่ดี เพราะชีวิตไม่ได้ง่ายเลย
![sasi](https://sudsapda.com/app/uploads/2023/10/Sasi-Survive-19Sep23-598-400x600.jpeg)
แบรนด์ sasi จึงดึง Hero Product อย่างผลิตภัณฑ์ลิปแมท จาก SURVIVE Collection มาพร้อมกับ Face of sasi คนใหม่อย่าง เก้า-สุภัสสรา ธนชาต ตัวแทนคนรุ่นใหม่ที่มี Fighter Spirit และ Survival Attitude มาส่งพลังใจให้สาวๆทุกคน สามารถก้าวผ่านทุกแรงกดดัน SURVIVE ได้ในทุกสถานการณ์ ผ่านแคมเปญ #เชื่อศิ #sasiSURVIVE ที่ได้ CREATIVE Agency เบอร์ต้น ๆ อย่าง GREYnJ UNITED มาร่วมสร้างสรรค์ผลงานในครั้งนี้ด้วย
นอกเหนือจากการเปิดตัวผลิตภัณฑ์แล้ว ภายในงาน “sasi Girls Can SURVIVE” ที่จัดขึ้นที่ Fashion Hall ชั้น 1 ศูนย์การค้าสยามพารากอน ยังได้มีโชว์การแสดงจาก เก้า-สุภัสสรา ร่วมกับน้อง ๆ นักเรียนวงโยธวาทิต Udomsuksa Marching Band และการพูดคุยบนเวทีกับ เก้า-สุภัสสรา ที่มาบอกเล่าสถานการณ์ที่ต้องเผชิญกับแรงกดดันพร้อมแนะนำวิธีเพิ่มพลังใจให้ก้าวผ่านไปให้ได้
เก้า-สุภัสสรา ธนชาต Face of sasi กล่าวว่า เป็นเกียรติมาก ๆ ที่ได้มาเป็น “Face of sasi” ที่จะมา represent ลิปสติกทั้ง portfolio ของ sasi และ Girls Power attitude ในครั้งนี้เก้าร่วมส่งต่อพลังใจให้กับสาวๆ ผ่านแคมเปญ #เชื่อศิ #sasiSURVIVE เก้าอยากให้ทุกคนมั่นใจและเชื่อในตัวเองว่าเราทำได้ ไม่ว่าจะเจอเรื่องอะไรก็ก้าวผ่านไปได้ You Got This! สำหรับใครที่อยากจะเติมพลังให้ตัวเอง ก็สามารถหยิบ sasi Girls Can SURVIVE Matte Lip หรือเรียกสั้น ๆ ว่า “ลิปกร้าวใจ” ขึ้นมาทาได้ เก้าก็จะเลือกสีลิปที่เพิ่มพลังใจให้เรา อย่างลิปสีแดง หรือสำหรับใครที่ชอบสีลิปโทนอื่น ๆ ก็มีให้เลือกถึง 10 สี สามารถเลือกสีที่ชอบทาเพื่อเพิ่มพลังใจให้กับตัวเองกันได้ในทุก ๆ วันเลยค่ะ